SERIKALI INATHAMINI MCHANGO WA SEKTA BINAFSI-MAJALIWA

 


Na mwandishi wetu,Dar es salaam

 

WAZIRI MKUU Kassim Majaliwa amesema Serikali ya awamu ya sita inayoongozwa na Mheshimiwa Rais Dkt. Samia Suluhu Hassan imeendelea kuthamini na kutambua mchango wa sekta binafsi katika kuimarisha ustawi wa jamii ya Watanzania.

 

Ameyasema hayo leo (Jumapili, Februari 18, 2024) alipomuwakilisha Mheshimiwa Rais Dkt. Samia Suluhu Hassan kufungua hospitali ya Saifee Tanzania jijini Dar es Salaam. Amesema sekta binafsi zimekuwa zikiunga mkono jitihada za Serikali katika kutoa huduma mbalimbali kwa wananchi.

 

Waziri Mkuu amesema mchango wa sekta binafsi katika eneo la kutoa huduma kwa wananchi ni mkubwa na unadhihirika kupitia huduma mbalimbali wanazozitoa ambazo ni pamoja na  huduma za afya, elimu, mawasiliano na maji.

 

Amesema kwa upande wa sekta ya Afya, Serikali inatekeleza kwa vitendo Sera ya Ubia kwa kufanya kazi pamoja na baadhi ya vituo vya kutolea huduma ya afya vinavyomilikiwa na sekta binafsi.

 

Pia, Waziri Mkuu amesema amefarijika na huduma zinazotolewa na hospitali hiyo zikiwemo za upasuaji wa moyo, mgongo, ubongo kwa kutumia teknolojia za kisasa za kitabibu na pia kuweka vipandikizi (implants) kwenye matibabu ya mifupa.


“Ni matumaini yangu kuwa Taasisi ya Saifee itasaidia kupunguza rufaa za wagonjwa kwenda nje ya nchi na kupunguza gharama kwa wananchi na Serikali kwa ujumla, hivyo  uwekezaji huu una manufaa makubwa sana kwa Taifa.”


Amesema Hospitali ya Saifee na nyingine kama hizo nchini, ni nyenzo muhimu katika kuiharakisha Tanzania kuelekea kuwa kitovu cha utalii Tiba katika Ukanda wa Afrika Mashariki, Kati na Kusini pamoja na Visiwa vya Bahari ya Hindi.






Post a Comment

0 Comments